MAISHA YA KUBADILISHWA

Tunatumaini kuwa hadithi hizi za mabadiliko zitakutia moyo leo. Kama una hadithi binafsi ya jinsi Mungu alifanya kazi kupitia Nick na huduma ya NickV Ministries kufanya tofauti katika maisha yako, tungependa kusikia!

Tujulishe jinsi NVM imesaidia kubadilisha maisha yako.

Hadithi za Mabadiliko

Slaidi ya awali
Slaidi inayofuata
Jisajili ili uendelee kushikamana.

Shiriki Hadithi Yako

Shiriki hadithi yako hapa chini na mhariri wetu atakagua hadithi yako hivi karibuni kwa kuchapishwa!
MASHARTI NA MASHARTI
NickVMinistries.org ni tovuti ya umma na hadithi zilizoshirikiwa kwenye NickVMinistries.org zinaweza kuunganishwa na sehemu zingine za mtandao. Kwa mfano: mtumiaji wa Facebook anaweza kushiriki viungo kwenye hadithi kwenye NickVMinistries.org. Wakati wa kuandika hadithi yako, tafadhali jaribu kutumia majina ya kwanza na usiwe maalum sana kuhusu maeneo. Unahimizwa kuwasilisha picha (.jpeg) au kupachika video za YouTube. Tuna haki ya kuhariri hadithi zote kabla ya kuchapisha. Uamuzi wa ikiwa kuchapisha hadithi unakaa tu na mhariri (s) (lakini tabia mbaya ni kwamba tutachapisha hadithi yako wakati fulani). Ilani ya Kisheria - Kwa kuwasilisha hadithi hii kwa kuchapishwa ninawakilisha kuwa nina umri wa miaka 16 na kwamba ninaweza kufanya maamuzi ya kisheria kwa niaba yangu, na (kama inavyohitajika) kwa niaba ya wale walioonyeshwa katika maandishi, picha, na video ("vifaa"). Ninawakilisha kwamba hakuna vifaa ambavyo nimewasilisha vinalindwa na hakimiliki. Nimepata ruhusa ya kuchapisha vifaa hivi, kwenye tovuti na milisho ya habari, nk ya mtandao wa umma, kutoka kwa watu wote walioonyeshwa kwenye vifaa. Ninaelewa kuwa Wizara za NickV zinaweza kuhariri / kuchapisha / kufuta uwasilishaji wangu wakati wowote bila kutafuta idhini zaidi. Ninaelewa kuwa NickVMinistries.org ni tovuti ya mtandao wa umma na kwamba maudhui ambayo ninawasilisha yanaweza kutazamwa, kunakiliwa, au kuchapishwa tena na mtu yeyote (ikiwa ni pamoja na injini za utafutaji na milisho ya habari) na kwamba maudhui yaliyohifadhiwa katika mifumo hii yanaweza kuondokana na kuchapisha NickVMinistries.org yenyewe. Ninaelewa kwamba kwa ombi langu, NickV Ministries itafuta uwasilishaji wangu kutoka kwa tovuti ya NickVMinistries.org na hiyo itakuwa dawa yangu pekee katika mzozo wowote. Kwa kurudi kukubali uwasilishaji wangu, ninatoa NickV Ministries na wafanyikazi wake, wahariri, na wawakilishi kutoka kwa dhima zote kuhusu, au kutoka, matumizi ya vifaa katika uwasilishaji huu au derivative yoyote.

FEB 14, 2024

NGUVU
Mnamo 2022 nililazwa hospitalini baada ya msiba wa familia kutokea. Nilipoteza akili yangu na niligunduliwa kuwa na ugonjwa wa akili. Kujifunza jinsi ya kukabiliana na Bipolar ilikuwa ngumu, daima kuhisi hisia, na kutafuta njia za kujiweka katika hali halisi. Nilivunjika moyo na sikuwa na matumaini mengi.

Mwaka mmoja baadaye, baada ya kujaribu mambo mengi ili kujisaidia, hatimaye niliamua kujaribu Biblia. Nilisoma juu ya hadithi ya Yesu. Iligusa roho yangu kabisa, na kufungua moyo wangu kwa ukweli. Sasa nina amani na nguvu katika maisha yangu ya kila siku. Yesu amefungua macho yangu kwa kile ambacho ni muhimu sana!

Nilikuwa nikitembea kupitia Facebook wakati nilipokutana na "NickVMinistries" na iliyeyuka kabisa moyo wangu. Kuona ujasiri mkubwa, na nguvu ambayo Nick amepata katika maisha ni kunihamasisha kukaa kwenye njia yangu na Yesu. Kwa sababu najua, kama Nick anaweza kufanya hivyo basi mimi pia naweza, na sina visingizio.
 
Maombi kwa ajili yako na yako Nick. Shukrani kwa ajili ya matumaini ya kuvutia. 🙏❤

FEB 9, 2024

KUWEKA IMANI
Hii ni kweli hadithi ya bibi yangu Brenda. Alikuwa na maisha magumu lakini alikuwa mtu wa kiroho zaidi niliyemjua. Kama asingeniambia kuhusu Yesu nilipokuwa mdogo, nisingeokolewa au hata kuwa hapa leo. Ninasimulia hadithi yake, napenda kuiita "Uchungu wa Furaha". Hizi ni baadhi ya huzuni zake. Binti yake alijiua akiwa na umri wa miaka 40, mwanawe alifariki akiwa na umri wa miaka 30, mume wake wa tatu alijitundika kwenye yadi akiwa na umri wa miaka 60, kaka yake alihangaika sana na kupoteza miguu yake na alikuwa kipofu. Alikuwa na saratani ya matiti kwa miaka 15, na ugonjwa wa kisukari maisha yake yote. Wajukuu wake hawakuzungumza naye kwa miaka 10-20, lakini bado aliwapenda kwa moyo wote. 
 
Hiyo ni kidogo tu ya huzuni aliyopitia. Ninakuambia hii becauase, hata kupitia yote hayo, alikuwa mtu mwenye furaha zaidi ninayemjua, na imani kubwa zaidi ambayo nimewahi kuona. 
 
Alikuwa mtu mwenye hekima zaidi niliyemjua na kusifu, aliomba na kuabudu kila nafasi aliyopata. Namshukuru Mungu kwa wema mdogo aliokuwa nao katika maisha yake, ingawa kulikuwa na mengi ya mabaya. Imani yake ilikuwa na nguvu sana, na kamwe hakuipoteza. Alikufa na sasa yuko mbinguni, lakini ninafurahi kuwa hayuko katika maumivu tena. Jambo la yote haya ni kwamba, alikuwa na furaha hata katika huzuni yake.
 

AUG 12, 2023

KUOKOLEWA KUTOKA MAISHA YA UHALIFU WA MTANDAONI
Fanya kwa matatizo nchini Nigeria, nilitaka kuanza uhalifu wa mtandao. Nilienda mbali sana kutumia nguvu za diabolic kuhakikisha ninafanikiwa katika uhalifu wa mtandao.

Baada ya kusikiliza mafundisho yako kuhusu maisha yako, nilijiunga na kituo chako cha YouTube, na kuanza kupata ujumbe wako zaidi. Ilibadilisha maisha yangu! Nilitubu, na leo ninamtumikia Yesu Kristo kwa moyo wangu wote, bila kujali hali ya mambo katika maisha yangu.

Mungu akubariki Mhe. Mungu atatumia mbingu kukulipa, kwa sababu roho zako umeziokoa kutoka kwa moto wa Jehanamu.
Chris kutoka Lagos Nigeria.

MAR 27, 2023

MUNGU ANATOA MIUJIZA
Jina langu ni Trevor. Mnamo 2015, nilipokuwa nikiendesha gari nyumbani kutoka kazini ilisimama kufa katika trafiki, lori la tanki la gesi la magurudumu 18 lilinigonga kwa kasi kamili. Gari langu la kazi liligeuzwa kikamilifu na kukamilishwa.
 
Mungu alinitumia malaika siku hiyo, wakati afisa wa CHP akiendesha gari nyumbani kutoka kazini alipoona lori langu lililovunjika na kunitoa salama kutoka kwenye gari langu, juu ya wastani na ndani ya gari la wagonjwa ambalo lilinipeleka kwenye Hospitali ya UC Davis huko Sacramento, Ca. Huko niliwekwa kwenye coma iliyosababishwa kwa siku 10. Nusu ya ubongo wangu uliharibiwa sana na theluthi mbili ya fuvu langu ilibidi ibadilishwe. Upande wa kulia wa ubongo wangu ulikuwa pale ambapo jeraha kuu lilikuwa. Upande wa kulia wa ubongo wako una kioo kinachoathiri upande wa kushoto wa ubongo, kwa hivyo mkono wangu wa kushoto na mguu ulikuwa umelemazwa kikamilifu. Ilinibidi nijifunze kula, kutembea, na kuzungumza, ilinichukua miaka michache. Mungu akafanya muujiza. Nilikuwa ndege binafsi kusafirishwa kwa moja ya hospitali bora katika taifa kwa ajili ya kuumia ubongo, Craig Hospital katika Englewood, Co. Upendo na msaada kutoka kwa kila mtu hospitalini hufanya uzoefu wa kukumbukwa sana. Kwa ajili yangu na familia yangu pia! Moja ya zawadi za kweli za Mungu ilikuwa kutumia mashine inayoitwa Loko-mat, ambayo ilifundisha misuli yangu jinsi ya kusonga, na ningeweza kutembea. Wakati wa Krismasi 2015, nilitumwa nyumbani ili nijifunze kula, kutembea, na kuzungumza.

Ingawa sina kumbukumbu hadi miaka miwili baada ya ajali, nimebarikiwa sana kuwa na msaada wa karibu wa familia yangu. Sikujua ningekuwa wapi leo bila familia yangu karibu na upande wangu kushiriki upendo wao. Kumbukumbu ya kupoteza ni baraka ya kutokumbuka ajali na hospitali. Oh hadithi ya kile nilipitia, lakini hasa kile familia yangu ilipitia.

Kutumia muda katika kupona nyumbani katika Walnut Creek, Ca imekuwa kweli maisha kubadilika. Mungu alinipa muujiza, wakati wa kutumia Loko-Mat katika Hospitali ya Craig na walipendekeza tiba ya mwili huko California ambayo ilikuwa na moja pia! Nimebarikiwa sana kwamba ilikuwa dakika 20 tu kutoka nyumbani kwangu.

Nilipokuwa nikitumia Loko-Mat mkufunzi wangu alinialika nije kanisani pamoja naye.
Nilienda kanisani mnamo 2018 na baada ya kutembelea moja na kofia yangu ya ng'ombe, nilihisi nyumbani! Katika Kanisa la Misheni na kila Kanisa ambalo nimekuwa, kila mmoja anajali sana, anajali, na kutoa! Kanisa la misheni limebadilisha maisha yangu na kufungua macho yangu kwa kiasi gani nina mbele katika siku zijazo!

Naamini kwamba katika kila mapambano wewe daima kuwa na mtu huko kwa ajili yenu. Mungu yu pamoja nawe daima. Ugumu wowote wa canl kukua katika baraka, kuimarisha na kukua wewe kushinda mapambano yoyote!
 
Asante Nick kwa kuhamasisha imani yangu mwenyewe, na mtazamo mzuri kupitia kila mapambano. Katika kila mapambano, jambo zuri linaweza kutokea. Weka lengo, jaza na roho yako, kaa na furaha na ueneze upendo wako kwa kila mtu karibu nawe. Utaona kwamba Mungu atakupa mengi zaidi kuliko unavyotaka. Furaha na upendo unaotoa, huenea kwa watu wengine na wanashiriki pia.
 
Kuwa na Bwana pamoja nami hufungua milango mingi, bado leo baada ya miaka minane kutoka kwa muujiza wangu usiotarajiwa. Nimebarikiwa sana na kupona muujiza niliopewa, na ninapenda kuhamasisha watu kujiamini wenyewe na kwa chanya zaidi! Mungu ana kila mtu nyuma bila kujali nini. Nyakati zinaweza kukushika lakini kuiweka moyoni mwako na kuamini atakupa nguvu ya kuipitia, na kurudisha nyuma!! Ikiwa ninaweza kufanya hivyo, wewe pia utafanikiwa!

Julai 23, 2022

"HATA HIVYO NINATABASAMU..."
Halo, jina langu ni Deborah, mimi ni kiti cha magurudumu, lakini nimeweza kufikia na kusaidia watu zaidi katika kiti hiki kuliko nilivyoweza wakati ningeweza kutembea—kupanga, huh? Nina huduma ambazo zinawasaidia wanawake na wanaume ambao wamebakwa, kupigwa, na kushikiliwa kinyume na matakwa yao na wanyanyasaji wao. Nilikuwa mmoja wa wanawake hawa, kwa hivyo najua kile wanachokabiliana nacho na jinsi ilivyo ngumu kuondoka. Nilikuwa na watoto wawili wakati huo, lakini kwa neema ya Mungu, alituwezesha kuondoka. Tulikaa mafichoni kwa miezi mitatu hadi tarehe yangu ya mahakama, lakini alitufuata nyuma, na Mungu alituweka salama hadi polisi walipokuja. Kila wakati angetupata na ningelazimika kuhamia mahali papya. Hii iliendelea kwa miaka hadi nilipokutana na baba wa binti yangu mdogo, na tulihamia masaa matatu. Ilikuwa ni mara ya kwanza kwangu kupumua. Lakini ndoa yangu haikudumu kwa muda mrefu, kwani alimpiga binti yangu wa kati kwa kuwa na shabiki anayekimbia na dirisha wazi na tulilazimika kwenda kwenye makazi.

Yote hayo yameisha, nimejaribu ndoa mara nne tu kupata wanaume ambao walidhani ilikuwa haki yao ya kuwanyanyasa watoto wangu au mimi. Nimekuwa peke yangu kwa miaka mingi sasa. Sasa nina hatua ya tatu Parkinson, stenosis ya mgongo, na masuala mengine mengi ya afya. Hata hivyo, kupitia haya yote, Mungu ameweka misalaba miwili kwenye sehemu ya ndani ya mkono wangu wa kulia (hakuna utani)! Wakati huo huo, Yesu aliniamsha mnamo 2021 (akiwa na umri wa miaka 57) na kuniambia ninahitaji kurudi shuleni kujifunza zaidi, kufanya kile ninachofanya. Kwa hiyo, mimi ni katika Chuo Kikuu cha Colorado Christian (mtandaoni).

Nitakuwa na miaka 59 mwezi Oktoba na Mungu ana mipango mikubwa kwangu. Nina ugonjwa wa ubongo na sababu pekee ya kwenda shule ni kupitia Yeye. Hakuna mtu aliye na ugonjwa huu wa ubongo angefikiria kuhudhuria shule, achilia mbali kupata GPA ya 4.0! Nitamaliza kupata shahada ya mshirika wangu kabla ya Krismasi hii, na sherehe yangu itakuwa mwaka ujao Mei.

Mnamo Julai 11, mwaka huu, Mungu aliniamsha ili kunionya juu ya tatizo. Ninatumia mashine ya Bi-Pap wakati ninalala, na ina tanki la maji. Nilikuwa na barakoa yangu lakini nilikuwa nikivuta pumzi, nilisukuma tahadhari yangu ya matibabu, lakini hawakuweza kunisikia kwa sababu nilikuwa na matatizo ya kujaribu kupata hewa. Mfumo wa tahadhari ulimjulisha binti yangu na aliniambia kuwa ametumwa. Namsifu Bwana! Kulikuwa na maji kwenye bomba langu kutoka kwenye mashine yangu hadi kwenye barakoa yangu, na ninashukuru sana nina bomba refu sana na maji hayawezi kunifikia, lakini nilikuwa nimeacha kupumua. Mungu aliniamsha kupumua tena kwa sababu mashine yangu haikuweza kuitunza!

Ninaomba kwamba niweze kuja na pesa zinazohitajika kuhudhuria mahafali yangu na kutikisa mkono wa mwalimu ambaye hakuniacha, na mshauri wangu ambaye ananiambia ninamhamasisha. Anasema, ni kwa sababu mimi daima humaliza barua pepe zangu na, "Hata hivyo ninatabasamu..."

Upendo na kukumbatiana kutoka kwa dada yako katika Kristo.

Novemba 30, 2021

UHAKIKA WA MUNGU
Nilikuwa nikihisi kupotea kabisa na peke yangu chumbani mwangu nilipokutana na Nick mzuri kwenye YouTube. 
 
Nilishangaa sana nilipomwona Nick akihutubia vijana katika shule. Aliweza kuninyonya na nilianza kuona kwamba Mungu na Yesu wako pale kwa ajili yetu, ikiwa tunaamini tu na kutunza imani.
 
Nimekuwa nikitazama mazungumzo ya Nick, nikimfuata mtandaoni, nikiomba kwa sauti kubwa pamoja naye, na kujitoa kwa Yesu, na kuomba msamaha.
 
Nilipoomba kumwomba Mungu ahakikishe kwamba alikuwa huko, kwa kweli nilichukuliwa siku moja nilipokuwa nikitembea kwenye kituo cha basi na kuona kijikaratasi kwenye kiti cha benchi la basi. Mwanzoni nilipuuza jambo hilo kisha kitu fulani kiliniambia niangalie. Nilifanya hivyo na nina furaha sana kufanya hivyo. Nilipoigeuza karatasi hiyo ilisema, "BARUA KUTOKA KWA BABA YAKO". Ndani kulikuwa na maneno mazuri zaidi ya kutuliza ambayo nitawahi kusoma. Ni kama vile Mungu alikuwa akizungumza nami moja kwa moja. Mungu alinihakikishia kwamba alikuwa huko, hata kwa njia ya dhambi zangu nilistahili upendo wake. Nilitaka kupiga kelele juu ya mapafu yangu jinsi nilivyofurahi. Ninashukuru sana, na sasa ninahisi kuinuliwa na mbele ya Mungu.
 
Ninathamini barua ya baba yangu na kuiweka karibu nami. Asante Nick, Mungu akubariki wewe na familia yako nzuri.
 
Shukrani kwa Mungu, AMEN xxxxxxxx

Agosti 6, 2021

ASANTE KWA KUNIPATIA STORY
Hi Nick,
 
Nilikuona kwenye kipindi cha televisheni kwa muda mfupi. Lazima niseme kwamba wewe ni mtu wa ajabu wa Mungu. Mungu amekupenda na ananipenda, najua.
 
Mungu amelinda akili yangu kutokana na unyanyasaji, ubakaji, kutokuwa na msaada, upweke, kupoteza nyumba yangu na kazi yangu, ukosefu wa makazi, kuishi katika gari langu ndogo na mwanangu na binti yangu, na kumaliza maisha yangu.
 
Ndiyo, ilikuwa ngumu sana! Hata hivyo, ninamshukuru Mungu kwa kujichagua mwenyewe kama Yesu Kristo kutoa maisha yake mwenyewe, ili nipate uzima wa milele pamoja naye siku moja.
 
Najua pia kwamba unyanyasaji, kupigwa mawe, kutendewa vibaya na kusulubiwa Alioruhusu, ilikuwa kwa ajili yangu na maisha yangu. Kwa kweli inanihuzunisha sana kile alichopitia kwa ajili yangu, bila mimi kustahili. Natamani ningekuwa huko kumfariji, na kumwambia kwamba ninampenda sana.
 
Mungu amenipa tumaini kwa mustakabali wa mwanangu, binti yangu, na wajukuu wangu wawili. Pia, familia yangu na familia yangu ya muda mrefu.
 
Kwa hiyo nakuambia, Mungu, asante kwa kunipenda, na kwa kunipa nguvu, Amina.
 
Namshukuru Mungu na azidi kukubariki siku zote za maisha yako, milele na milele.

Juni 2, 2021

MAMA WA SHUKRANI
"Niligundua" Nick miaka michache iliyopita nilipokuwa katikati ya majaribio ya kutisha katika maisha yangu ambayo yalijumuisha wasiwasi mkali na shida ya hofu.
 
Niliguswa sana na moyo wake wa ukarimu, ujasiri na ujumbe. Nilichapisha picha nyingi, nilinunua kitabu chake na kutazama ujumbe wake wa YouTube na watoto wangu sita ambao nilikuwa nikisoma nyumbani wakati huo.
 
Huwezi tu kubishana na kile Nick anasema kwa sababu Mungu ameruhusu mwili wake kuthibitisha ukweli wenye nguvu!
 
Wakati matatizo ya maisha yangu yalipoishia kusababisha kupoteza ndoto zangu, na ninaendelea kuishi na madhara ya uharibifu ambao Mungu ameniruhusu, sauti ya furaha ya Nick inaniweka kuwajibika kushikilia UKWELI kwa muda mrefu. 
 
Asante na kubariki ndugu mwaminifu wa askari!

Mei 25, 2021

CHAGUO
Mpango wa Januari 8, 2011, ulionekana kuwa rahisi sana. Kuhudhuria mkutano na kusalimia, kuzungumza na mbunge wetu na kuwa njiani. Tulifika mapema, tulikutana na wafanyakazi kadhaa wa mbunge huyo, na tukasaini orodha ya usajili. Mke wangu, Doris alikuwa namba mbili na nilikuwa nambari tatu. Tulikuwa tumeanza kuzungumza na mwakilishi wetu wakati kulikuwa na sauti kubwa na upepo wa hewa. Risasi mbili za kwanza zilikuwa blink ya jicho mbali, kisha flurry ya shots kuanza na mimi kupatikana mwenyewe amelala gorofa juu ya mgongo wangu, kuangalia juu ya paa ambayo sisi alikuwa amesimama.
 
Nilipigwa risasi mara mbili. Risasi ya kwanza ilipiga kifua changu cha juu cha kulia, ikinipiga nyuma. Risasi ya pili iliingia na kutoka mguu wangu wa chini wa kulia. Mpigaji risasi alikuwa ameondoa kipande chake cha muda mrefu cha raundi 33 chini ya sekunde 20.
 
Nilipokuwa nikilala kwenye barabara ya saruji nikisubiri waitikiaji wa dharura kuruhusiwa kuingia kwenye eneo la tukio, mstari wa maandiko ulinijia akilini: "Kwa maana ikiwa tunaishi, tunaishi kwa Bwana; Na tukifa, tutakufa kwa ajili ya Bwana. Kwa hiyo, kama tunaishi au kufa, sisi ni wa Bwana." (Warumi 14:8). Mstari huo ulikuwa unanifariji asubuhi hiyo kama ilivyokuwa miaka miwili mapema wakati daktari wangu aliniambia kuwa nina saratani. Baadaye, wakati gari la wagonjwa lilipogeuka kuwa njia ya gari iliyosababisha mlango wa chumba cha dharura, nilikumbuka aya ambayo mke wangu na mimi tulichagua kwa siku yetu ya harusi: "Si kwetu, Ee Bwana, si kwetu, bali kwa jina lako tutukuze, kwa sababu ya huruma yako, kwa sababu ya ukweli wako." (Zaburi 115:1).
 
Baada ya kuhamishwa kutoka ICU hadi chumba cha kibinafsi, ningeweza kutambua chaguzi mbili ambazo mke wangu na mimi tungelazimika kufanya ikiwa tutapona na kufanya hisia yoyote ya kile tulichokuwa tumepitia. Walikuwa: (1) bado tunaweza kumwamini Mungu, tunaweza kumshukuru licha ya kile kilichotokea, tunaweza kumwamini kwa matokeo? Na, (2) Je, ninaweza kusamehe mpiga risasi kwa kile alichonifanyia?
 
Risasi kwenye kifua changu cha juu cha kulia kilipiga sehemu ya inchi mbili kutoka kwa clavicle yangu, ikituma vipande vya mfupa kwenye kifungu cha neva cha plexus ya brachial na kukata neva nyingi kwenye bega langu, mkono, na mkono. Risasi ya pili iliingia na kutoka mguu wangu wa kulia wa chini nilipokuwa nikianguka. Kwa sababu nilipoteza damu nyingi kutokana na majeraha yote mawili katika eneo la tukio, madaktari walikuwa na wasiwasi kwamba mishipa mikubwa ilikuwa imekatwa.
 
Nilianza "ukaguzi wa imani" binafsi ili kukagua kila kitu nilichojifunza kwa miaka mingi kuhusu tabia ya Mungu, kusudi, uhuru, haki, upendo, na msamaha. Vifungu kadhaa vya maandiko vilisimama: "Bwana alitoa na Bwana ameondoa; Jina la BWANA lihimidiwe . . . Je, tutakubali mema kutoka kwa Mungu, na si shida?" (Ayubu 1:21b, 2:10b). "Mmesikia ikisema, Mpende jirani yako na umchukie adui yako." Lakini nawaambieni, wapendeni adui zenu na kuwaombea wale wanaowatesa ninyi, ili mpate kuwa watoto wa Baba yenu aliye mbinguni. Yeye hulichomoza jua lake juu ya waovu na wema, na huwanyeshea mvua wenye haki na wasio haki. Ikiwa unawapenda wale wanaokupenda, utapata thawabu gani?" (Mathayo 5:43–46a).
 
Sikuweza kufanya chochote kuzuia kile kilichotokea. Lakini hilo lilinifanya nifikirie juu ya suala pana zaidi, tunaweza kudhibiti nini katika maisha yetu? Naamini kitu pekee ambacho tuna udhibiti wa 100% katika maisha ni kile tunachofikiria. Nimefundishwa kwamba mawazo yetu—na kile kinacholisha mawazo yetu—yatasababisha matendo yetu:
Mawazo -> Maneno -> vitendo -> tabia -> tabia -> sifa.
 
Athari za maisha yetu ni kubwa sana tunapogundua kwamba majibu haya ya mnyororo yanatokana na mawazo yetu! Hapo awali, moja ya mambo niliyoyasikia Nick Vujicic akisema ni "Nina Muumba, na alinitengeneza mahsusi kwa kusudi na ikiwa Mungu anaweza kumtumia mtu asiye na mikono au miguu kuwa mikono na miguu Yake, basi ni Mungu wa ajabu tunayemtumikia!" Mbali na maandiko, kauli ya Nick ilinipa ujasiri kwamba uharibifu wa neuromuscular kwa mwili wangu hautanizuia kufanya kile ambacho Mungu bado alinipangia.
 
Tangu tukio la risasi, nimejifunza mambo mengi na nimeshiriki na wengine. Kuna masomo manne muhimu ambayo nimeona kuwa ya thamani zaidi. Kwanza, imani na msamaha ni matokeo ya uchaguzi—sio matokeo ya hisia au hali. Wao ni msingi wa ahadi za maandiko na si juu ya uzoefu. Ikiwa ningesubiri hisia zangu ziendane na tamaa zangu, uponyaji ungekuwa mrefu sana au hata kuchelewa. Kwa kweli, niligundua kwamba mara tu nilipochagua kuamini kile Biblia inasema kuhusu kuwekwa kwa imani yangu na kiwango cha msamaha wangu, hisia zilifuata! Pili, ningeweza kupitia kile ambacho sikuweza kuelewa wakati huo. Tatu, tabia ya Mungu, kusudi, uhuru, haki na upendo, kamwe haibadiliki. Nilichagua kuondoka kwa uaminifu na kumchukua Mungu kwa Neno Lake.
 
Mungu hatakiwi kupoteza hata kidogo. Yeye hanifariji kunifanya niwe na raha, lakini kunifanya niwe mfariji kwa wengine.



Aprili 6, 2021

MWAKA JANA TULIPOTEZA BABA YANGU KWA COVID
Mimi ni Mkristo mpya. Nilimkubali Yesu Kristo kama Mwokozi wangu miezi miwili iliyopita, baada ya mke wa baba yangu kufariki kutokana na covid. Mwaka jana tulimpoteza baba yangu kwa covid mwezi Mei. Imekuwa mbaya kwa familia yangu, lakini zaidi kwa dada yangu mdogo ambaye aliachwa bila mama na baba chini ya mwaka mmoja. Ilikuwa ni mengi sana, na kwa kweli nilitaka kumaliza maisha yangu. Nilikuwa na maumivu makali sana, na niliteseka peke yangu. Kwa sababu sikuwa na uhusiano na Mungu!

Katika kina cha kukata tamaa kwangu, jambo moja lilisababisha mwingine na nikasikia ujumbe wa Nick kwa mara ya kwanza. Hadi wakati huo niligundua kuwa sikuwahi kujua au kupata MATUMAINI YA KWELI!

Nilinaswa katika udanganyifu wa enzi mpya wa nini, au Mungu alikuwa nani. Kwa kweli nilikuwa na moyo mzuri lakini akili iliyovunjika. Niliteseka na unyogovu maisha yangu yote ya watu wazima na sasa nilikuwa nimeanza kuelewa kwa nini. Hakuna kiasi cha tiba, kutafakari au yoga inaweza kunitoa nje ya saa yangu ya giza, lakini Mungu alifanya.

Kwa muda wa wiki moja nilimsikiliza Nick bila kuacha. Nilihitaji kusikia ushuhuda wake na huduma yake tena na tena. Alikuwa mjumbe wangu wa matumaini. Maneno "usiulize muujiza, kuwa muujiza" yalisikika kuwa kweli!

Matokeo yake, uhusiano na mama yangu ulibadilika sana, kutoka kukwama mahali pa chuki (kwa upande wangu) kwa miaka. Mara tu nilipokuwa mnyenyekevu wa kutosha kufungua moyo wangu na akili yangu kwa Yesu na kupokea upendo na msaada Wake, vizuizi vilivunjwa. Ningeweza kuhisi upendo wa kupindukia kwa mama yangu kama vile sikuwahi kufikiria inawezekana.
Nataka kumshukuru Nick kwa huduma yake na msukumo wa kuleta habari njema, na kuwa mikono na miguu ya Mungu. Yeye ni kweli!

Jan 29, 2021

KUANZA MATUMAINI KWA WIZARA ZILIZOWEZESHWA
Nick amenihamasisha kuanzisha Wizara ya Mahitaji Maalum ambayo inatoa programu kwa watu wenye ulemavu wa maendeleo ambao ni Watetezi wa Kujitegemea. Najua kwamba Mungu ametumia Nick kufanya uhusiano wangu na watu ambao mimi hutumia muda nao.

Agosti 17, 2020

JINSI NICK ALIVYONIHAMASISHA!

Halo, jina langu ni Alexis na nina umri wa miaka kumi na saba!
Nimeona Nick kwenye video mbalimbali za YouTube na daima nimehisi kuhamasishwa na kushikamana naye! Nilizaliwa bila mkono wangu wa kulia, kwa sababu ya ugonjwa wa bendi ya amniotic, na kusababisha kupoteza mguu chini ya kiwiko changu. Lakini, kama Nick sijawahi kuruhusu hilo linizuie! Katika miaka iliyopita nimeshindana kwenye timu za mpira wa wavu na mpira wa kikapu za shule ya upili, na sasa ninasafiri nchi inayoshindana katika kazi yangu ya farasi. Kazi ninayopanga kuendelea kupitia chuo kikuu, na baadaye kitaaluma. Nick amenihamasisha kwa sababu anaonekana kuwa na furaha, na hiyo ni kazi ambayo wengi wetu hatuonekani kutimiza, na bado alifanya hivyo! Pia alinihamasisha kushiriki hadithi yangu mwenyewe. Nimeambiwa kuandika kitabu changu mwenyewe, na wengine ambao walitambua upendo wangu kwa kuandika na hali yangu ya kipekee. Kudai ni viungo kamili kwa muuzaji bora anayefuata, nadhani. Lakini nilikuwa na tahadhari kila wakati, ni nani angependa kusoma juu yangu? Hadi sasa hadithi yangu imeonyeshwa katika magazeti ya ndani, majarida ya kitaifa na nina Instagram ifuatayo ya 6.5K plus, lakini kamwe katika kitabu. Hivi karibuni nilipitia kitabu cha Nick, "Life Without Limits" na nilishangaa kwamba nilikuwa na uzoefu na hisia nyingi sawa na zile ambazo Nick alikuwa nazo. Kadiri nilivyosoma, ndivyo nilivyogundua zaidi kwamba ningeweza kufanya hivyo! Nilicheka kidogo wakati Nick aliandika, "kwa nini wewe (Mungu) hukunipa mkono mmoja tu"? Fikiria kile ninachoweza kufanya kwa mkono mmoja tu!". Kwa hivyo, asante Nick, asante kwa mtazamo wako, na asante kwa kunihamasisha kupata hadithi yangu mwenyewe kwa ulimwengu! Sitakuangusha, na ninapanga kuonyesha kile unachoweza kufanya na" mkono mmoja tu". 😉

Julai 9, 2020

NJIA YA MUNGU YA KUCHAGUA MAISHA YANGU

Mimi ni raia wa Afrika Kusini mwenye umri wa miaka 62 anayeishi Kwa Zulu, Natal. Tangu nikumbuke nilikuwa na mvuto kwa nyoka, nilianza kukamata nyoka nikiwa na umri wa miaka minane na nimekuwa na ujuzi sana juu yao na mazingira kwa ujumla. Maisha yangu ya ujana yalikuwa yamejaa kila aina ya shughuli kama vile uvuvi wa michezo, uwindaji na bila shaka nyoka. Nikiwa na maisha kamili kama haya sikuwahi kuwa na wakati wa Mungu. na ingawa watu wengi walijaribu kunishawishi niende kanisani kila wakati nilikuwa na kitu kingine "muhimu zaidi" cha kufanya! Kisha siku moja (karibu miaka 24 iliyopita) nilienda kuondoa mamba ya kijani kutoka kwa makazi ya ndani. Baada ya kuondolewa na somo kwa mzee na mwanamke, yule mwanamke mzee aligeuka na kuniambia "huamini katika Mungu je, wewe kijana"? Kabla sijajibu aliendelea, "Mungu anasema kwamba umedanganya kifo zaidi ya mara tano! Lazima uende na kurekebisha mambo yako pamoja naye kwa sababu hautapata nafasi nyingine"!

Wakati huo nilikuwa tayari nimepanga safari ya barabara na mwanangu wa miaka kumi na miwili kwenda Namaqualand, kilomita elfu mbili kutoka nyumbani kwetu, na tulipaswa kuondoka kwa siku tatu ili kutumia siku kumi kutafuta nyoka na kurekodi data zote ambazo tunaweza kukusanya. Baada ya siku kumi tulianza safari ndefu kurudi nyumbani, hii ilikuwa siku kumi na nne tangu "tukio la mwanamke mzee". Mara tu tulipoondoka (katika giza baada ya jua kutua) niliona nyoka akivuka barabara kwa hivyo nilifanya zamu ya haraka na kuruka nje ili kumkamata nyoka. Gari lingine lilikaribia kwa kasi kubwa na kugongana nami na gari langu. Nilijeruhiwa vibaya na wakati nilipofika hospitali iliyo karibu na ubashiri ulikuwa, singeweza kuishi usiku. Mguu wangu wa kulia ulikatwa na kuvunjika. Mguu wangu wa kulia ulivunjika vibaya, na nusu ya juu ya femur yangu ilivunjika kupitia kiungo changu cha nyonga hadi kwenye cavity yangu ya tumbo, na kuvunja upande wangu kuvunja mbavu mbili njiani. pelvis yangu pia ilivunjika kama ilivyokuwa nyuma yangu ya chini. Baada ya saa moja hivi gari la wagonjwa liliwasili na kunipeleka katika hospitali ya Springbok ambayo ilikuwa kliniki ndogo, yenye vifaa vya wagonjwa ambayo haikuweza kukabiliana na aina hii ya kiwewe. Cape Town ilikuwa inakabiliwa na hali mbaya ya hewa na hawakuweza kutuma ndege ya huruma! Katika masaa ya asubuhi mapema hali ya hewa ilitulia vya kutosha ili kupata ndege na nilisafirishwa hadi hospitali ya Tygerberg kwa upasuaji wa dharura. Nilipotoka nje ya upasuaji niliambiwa kwamba sitatembea tena! Katika siku hiyo ya kwanza baada ya upasuaji kupitia ukungu wa fahamu ya nusu, Bwana alisimama kando ya kitanda changu na kuuliza ikiwa sasa ningeweza kulala vya kutosha au kwa muda mrefu wa kutosha kusikiliza? Nilimjibu "ndiyo" Bwana! Aliniambia kwamba alikuwa anatuma mtu kuzungumza nami, na kwamba nitatoa maisha yangu kwake. Wakati huo huo, marafiki wa familia walimjua mchungaji huko Cape Town na kumuomba aje kuniombea. Mapema siku iliyofuata mtu aliyevaa shati la tee na kaptula alitembea ndani ya kata na kutazama pande zote, macho yake yalitulia juu yangu na akatembea. Aliponiendea, nilimwambia kwamba ninamjua yeye ni nani. hakuonekana kushangaa na kusema tu kwamba Mungu alikuwa amemtuma. Wakati huo huo Mchungaji wa rafiki yangu pia alitembea ndani na hao wawili waliniombea na kuniongoza kwa Bwana. Nilipoteza mguu wangu lakini nikapata roho yangu! Sasa, mimi ni mtumishi wa Mungu Aliye Juu Zaidi, na bado ninaishi maisha ya adventure! Kuna ushahidi mwingi wa kwenye Hifadhi ya Ndlondlo Reptile kwenye YouTube!

 

Juni 3, 2020

WOKOVU KATIKA KAZI

Mpendwa Nick, watu wengi wamesema ninapaswa kushiriki hadithi yangu na wewe, kutokana na wasifu wako sijui ni muhimu kiasi gani lakini hapa tunaenda.

Mnamo Februari 2009 rafiki yangu alituma kipande cha video kiitwacho "Utamaliza Nguvu" ambacho nilitazama kwa mshangao na hofu kwa demeanor yako na jinsi ulivyoshirikiana na wengine, kwa njia ambayo sikuwahi kuona hapo awali. Kuwa aina ya mtu niliye, ilibidi nijue zaidi juu yako, ambayo nilifanya na baadaye nikagundua kuwa wewe ni Mkristo, ambayo kwa njia fulani iliniweka mbali, lakini kwa njia zingine ilinifanya nipende zaidi kwamba unaweza kumpenda na kushuhudia Mungu mwenye nguvu ambaye angeruhusu "watoto" wake kuteseka. Kadiri nilivyokusikiliza zaidi nikiongea ndivyo nilivyokasirika zaidi kwa kiumbe huyu ambaye sikushawishika kuwepo. Kwa hivyo, kwa hasira yangu niliruka kutoka kwenye kiti changu kazini na kupiga kelele "sawa ikiwa upo ambao una shaka sana, na unapenda ambayo hakuna ushahidi, na 'wote wanaojua', nibadilishe kutoka ndani". Ndani ya sekunde nilihisi nilikuwa nimevuliwa na mto wa kutosamehe, hasira, uchungu na chuki vilitoka kwangu. Sikuwa nimelia katika miaka 23 lakini nilizidiwa na hisia hii ya amani, furaha na upendo, ambayo kwa uaminifu nilichukia kwa sababu ghafla nilihisi kuwa nje ya udhibiti, wazi na hatari.

Siku hiyo kimsingi nilimkubali Kristo kama Bwana wangu na Mwokozi, si kwamba nilielewa chochote wakati huo. Na hivyo, nilianza safari yangu ya kutafuta kanisa na kukuza maarifa na ufahamu wa Mungu na neno Lake, nk. Hata hivyo, kile ambacho sikujua ni kile kilicho mbele, na jinsi Mungu atakavyofanya kazi kupitia maisha yangu. Yote niliyoambiwa, kulingana na neno la Mungu ni kwamba, sasa nilikuwa na furaha kwa baraka hizi zote na vitu vya ajabu, na kwamba maisha yangu yangetajirika.

Naam mwaka mmoja baadaye, nimekaa ofisini kwangu nikiwa na mkutano wa wafanyakazi na mke wangu anapiga simu kusema kwamba wanashuku mtoto wetu ana saratani, majibu yangu ya kwanza yalikuwa ni kuapa, kuomba msamaha na kisha kusema "Mungu ulisema itakuwa nzuri hivyo, naamini wewe". Kwa kweli, kufikiri hii inamaanisha madaktari walikosea.

Ili kukata hadithi ndefu, biopsy ilifunua aina nadra na ya fujo ya saratani na CT ilifunua alikuwa na shida, mfuko wa kwanza wa aina yake ya maji ya saratani ulijumuisha tumor, na kufanya shambulio kwenye tumor hatari sana na nafasi yake ya kuishi karibu nil. Kwa hiyo, alianza safari ya miaka minne, ambapo tulimwona akipona dhidi ya tabia mbaya, kisha kuwa na saratani ya metastasize katika mapafu yake na sio mara moja tu lakini mara mbili anapona baada ya kuambiwa hatafanya hivyo, mara chache. Wakati mmoja alikuwa kijivu na alielekea kaburini, na labda siku 50 hadi 10 za kuishi. Lakini, baada ya wazee kusali Ijumaa hiyo alitoka hospitalini Jumanne iliyofuata.

Katika miaka hiyo minne nilipoteza biashara yangu na mali zangu zote za kidunia, kujiamini kwangu na ego yangu vilivunjwa bila chochote, lakini saruji ya imani yangu kwamba Mungu ni halisi iliimarishwa zaidi ya hatua ya kuvunja. Sisemi nilitoka bila kudanganywa kwa sababu hiyo itakuwa uongo, bado ninajitahidi kupatanisha yote niliyoambiwa na kufundishwa, bado ninajitahidi kujenga upya maisha yangu na ujasiri, lakini kwa sababu nilitambulishwa kwa Kristo kwa njia isiyo ya moja kwa moja na wewe (Nick) na kwa sababu ya hadithi yako, daima nina kitu cha kuangalia nyuma na kujikumbusha kuwa viungo vyetu au ukosefu wake sio kikomo chetu, Mawazo yetu na mtazamo wetu ni nini. Neno la Mungu ni mahali pa kweli na pa kuaminika kwa kuweka akili zetu kwenye lengo, na kujenga tabia ambayo inafafanua mitazamo yetu. Kuna maelezo mengi zaidi kwa hadithi hii lakini ni ndefu, nitaishiriki wakati mwingine ikiwa ungependa.

Nick, nataka kuwashukuru kutoka chini ya moyo wangu kwa kumwamini Mungu kwa sababu ni hadithi yako ambayo ilifanya hadithi yangu iwe rahisi sana kuvumilia, na kufanya msalaba ambao ni hadithi kubwa zaidi ya yote, ya kweli zaidi na ya maisha kubadilika. upendo wewe forever mate, Mike

 

Mei 31, 2020

MUNGU ANIWEKA HURU

Nataka kutangaza jinsi Bwana Yesu amenisaidia katika nyakati ngumu zinazokabili Covid-19. Mimi ni daktari katika kituo cha afya cha msingi. Lakini, wasiwasi na hofu karibu kupooza akili yangu, na kunifanya kama mtu ambaye hakumjua Mungu. Nilijaribu kufanya mambo mbalimbali ili kuweka nyumba yangu na mahali pa kazi bila virusi, na kuua viini, kuosha mikono yangu, na katika kuongoza wenzangu kwa kuzuia na kudhibiti maambukizi kazini. Iligeuka kuwa Mungu aliniruhusu kupata dalili zinazofanana na Covid (kohozi kavu kwa siku kumi na myalgia). Nilifanya jaribio la kwanza la haraka la Covid tarehe 27 Machi, na matokeo yalikuwa hasi, lakini siku kumi baadaye, jaribio langu la pili lilikuwa chanya bila kutarajia. Nilikuwa na wasiwasi, hofu, na wasiwasi. Nina watoto na wazazi wangu wanaishi pamoja nami. Ilinibidi nijitenge na mtoto wangu wa miaka minne na familia nzima, ambayo haikuwa rahisi. Habari zote kuhusu COVID karibu zilinifanya niwe na huzuni. Nilifanya ukaguzi wa COVID PCR ili kuthibitisha jaribio langu la haraka na ilibidi nisubiri siku kumi kwa matokeo. Kwa sababu ya huruma ya Mungu, matokeo yangu ya kwanza ya PCR yalikuwa hasi. Nilifanya mtihani wa pili siku kumi na nne baadaye, na leo Mei pili nilipokea matokeo. Yesu kwa kweli ananihurumia, matokeo yake ni hasi! Kinachonifanya nihisi furaha ya Mungu hata zaidi ni ulinzi Wake juu yangu, sio kwa sababu ninaweza kujitunza kwa dawa ya kuua vimelea, lakini kwa sababu tu Yeye ananijali mimi na familia yangu, jambo muhimu zaidi, Yeye hurejesha madhabahu yangu ya maombi! Nilidhani uhusiano wangu ulikuwa mzuri na Mungu, lakini kupitia mchakato huu Mungu alifungua macho yangu kwa urafiki wa kweli na Yeye. Katika wakati wangu wa kutengwa, Mungu aliniimarisha kupitia mashujaa wake wa imani, (Caption Rico, Mchungaji Philip Mantofa, Mchungaji Nick Vujicic na watumishi wengine wengi wa Mungu). Ninashukuru sana kwa ushuhuda wa maisha yao. Kwa kweli, Mungu aliruhusu hali hii kutokea tu kutufanya tujue, kuamini, na kuishi katika ukweli. Yesu ni Mungu na anatupenda. Maisha haya ni ya muda, lakini wote wanaomwamini Yesu Kristo watashughulikiwa milele, mbinguni.

 

Aprili 7, 2020

NAFSI SABA ZAIDI

Mimi na mume wangu tunaishi Kenora, Ontario, Canada na tuna huduma ya mbele ya barabara kwa watu ambao hawana makazi na waraibu wa madawa ya kulevya. Tulianza kanisa letu nyumbani kwetu mnamo 1999, na tumewatunza kimya kimya watu hawa waliotengwa tangu wakati huo. Sisi ni wa Kanisa la Pentekoste la Mungu kutoka Cleveland TN, na mume wangu ni mhudumu aliyetawazwa pamoja nao.

Wakati wa virusi hivi vya COVID-19, watu wote wa mitaani wasio na makazi lazima watembee mitaani hadi makao yaliyoungwa mkono na serikali yafunguliwe saa 9:00 asubuhi. Kwa njia ya upepo, mvua, na joto la baridi lazima wajitokeze nje na kuvumilia.

Mwishowe mume wangu hakuweza kuchukua zaidi. Katika upendo wa Kikristo, aliwaleta watu ndani kukaa na kutazama sinema katika joto la kanisa letu. Tumekuwa tukiwalisha watu themanini kila usiku tangu Agosti 15, na watu wa mitaani wanamjua mume wangu vizuri sana. Kwa kweli, polisi, meya, wajumbe wa baraza la jiji, makanisa mengine, mamilionea, pamoja na watu wa mitaani wote wanatuambia, "hakuna mtu mwingine kama wewe, Mchungaji Frank"!

Usiku wa jana, Machi 24, 2020 ilikuwa baridi na mvua nje. Hatukuweza kuwaruhusu watu watangatanga katika mvua na baridi kwa usiku mwingine, kwa sababu tumewaona wakipungua kwa afya kwa miezi sita iliyopita ya kuwa nje, kwa hivyo tuliwaruhusu waingie. Tulikuwa na muziki wa ibada, lakini hiyo haikuwafikia, walizunguka tu bila lengo.

Watu hawa wanakamatwa katika biashara ya madawa ya kulevya, ukahaba, na maisha ya genge. Wanaumia watu wenye ganda ngumu. Wanampenda mume wangu na mimi kwa jinsi tulivyojitolea kwa ajili yao, na wanajua tuna na kutuambia wanajua, lakini kwa sehemu kubwa wamefungwa.

Lakini jana usiku, Frank alikuwa akitafuta video ya YouTube ili kuwafikia. Tulijikwaa juu ya ujumbe wako wa kuhubiri (Nick) huko San Diego nadhani, ambapo ulisema ulikuwa unachukua hatua ya imani kuwaita wafanyabiashara wa madawa ya kulevya kuja mbele ya kanisa na kuokolewa.

Ghafla, watu wetu waliacha kutangatanga kwao bila lengo, walikuja na kukaa chini wakiwa na mizizi kwenye skrini wakikutazama. Walisikia kila neno ulilosema, na Frank alipowauliza wamtoe Yesu kama vile ulivyokuwa ukifanya kwenye skrini, watu saba wote walisimama. Wanachama wote wa genge.

Jambo la kwanza wawili kati yao walisema wangefanya (baada ya kilio na kukumbatiana kumaliza) ilikuwa kusafisha bafu zetu (ambapo walikuwa wamechukua dawa zao wakidhani hatukujua) na nyuma ya kanisa letu, ambalo ni shimo la dawa ambalo tunapaswa kusafisha na kufuatilia.

Miaka michache iliyopita, mmoja wa viongozi wa makao makuu ya kanisa letu huko Cleveland, TN alikuja kwenye Jubilee yetu katika Kanisa letu na kusema, "Kama mtu yeyote atakwenda kuzimu huko Kenora, watalazimika kufanya hivyo wakitambaa juu ya kanisa lako. Kwa sababu kanisa lako linasimama moja kwa moja katika njia yao."

Asante kwa kutii "nudge" hiyo huko San Diego usiku huo na kuleta roho saba zaidi za Canada katika Ufalme.

Dhati

Lynn Kowal

 

Machi 20, 2020

UPENDO

Zawadi kubwa zaidi niliyopokea kutoka kwa Mungu ilikuwa ni tumaini. Imani kwamba licha ya kila kitu nilichohisi siku moja kabla, leo ilikuwa tofauti. Nilikuwa nimebadilika. Nilifuata hatua ambazo Mchungaji wangu aliniwekea na kuanza kufanya kazi katika kanisa letu na utunzaji wa mchana. Karibu miaka 20 na bado niko hapa. Akipiga maelfu ya majaribio na hitimisho kwamba nilikuwa nimeshindwa kuzindua nikiwa na umri wa miaka 42, Alifungua fundo moyoni mwangu na kufungua macho yangu. Nilifika kanisani kwangu nikiwa na umri wa miaka miwili, hivyo miaka arobaini ya kutafuta, kukwaruza, kukimbia, kutangatanga, kuuliza, kusema, niko hapa nikitupa wavu. Leo ni tarehe 20 Februari, nilipokea maoni yangu tarehe 15 Februari. Nilikuwa nimemwona Nick hapo awali lakini sikuona. Nilikuwa kipofu. Ni wazi kwangu sasa kwamba yeye na mimi tunamtumikia Yesu yule yule! Msisimko ni vigumu kuwa na! Ninaendelea kufikiria kuwa nitaamka na itakuwa imetoweka. Ninaendelea kumuuliza ikiwa ni yangu kuweka, na ninalia tu. Yeye ni mzuri sana kwangu. Siwezi kumshukuru vya kutosha kwa kuning'inia huko na mimi. Na kisha kunifunga tu, nifungue kutoka ndani kama alivyofanya. Ninaweza kuona sura sawa katika uso wa Nicks. Kasi ya Mungu! Mawazo yangu na maombi yangu yako pamoja nawe. Asante!!

 

Februari 10, 2020

RAY YA MATUMAINI

Mimi ni Elizabeth kutoka India. Siku kadhaa zilizopita nilikuwa nikihisi chini na kupitia wakati wa huzuni sana, na moyo wangu ulitamani sana kutia moyo na msukumo wa kuendelea. Mimi ni mama wa watoto wawili wenye mahitaji maalum. Mtoto wangu mkubwa Asher ana umri wa miaka nane na ana ADHD. Kwa sababu ya msukumo wake mimi nyumbani shule yake, kwa sababu yeye si uwezo wa kukaa bado katika darasa na si kupewa uandikishaji wa kuhudhuria shule yoyote. Binti yangu mdogo Athalie ana aina kali ya kupooza kwa ubongo. Ana umri wa miaka sita na ananitegemea kabisa, kwani hawezi kuona, kuzungumza, kutembea, au kufanya chochote peke yake. Ninaomba kila siku kwa nguvu za Mungu ili niweze kutunza zawadi hizi mbili za thamani ambazo amenipa katika utunzaji wangu. Lakini, kama mwanadamu wakati mwingine ni rahisi kujilinganisha na wengine, au kuhisi tofauti, haifai katika ulimwengu wa ukamilifu, na kupuuzwa na Mungu. Nilitafuta mtandaoni kwa watu ambao wangeweza kunihamasisha. Karibu wakati huo huo nilikutana na kitabu cha Nick "Maisha Bila Mipaka", na lazima niseme kwamba haijanihamasisha tu lakini ilinisaidia kuona maisha yangu kuwa ya thamani mbele ya Mungu. Ilikuwa kama ukumbusho mzuri kwamba Mungu ana mpango wa maisha yangu, hata katika changamoto zangu. Nilipenda sana kusoma maneno ya Nick, ni ya kugusa tu, ya kuvutia na ya kushangaza! Nilikuwa nikijaribu kujiweka katika viatu vyake ili kuelewa hisia zake, lakini haikuwezekana kwangu. Hata hivyo, baadhi ya hisia zake zililingana na yangu ingawa mimi si mlemavu. Kumtunza mtoto ambaye yuko katika hali ya mboga ni ngumu sana na haiwezi kuelezeka. Lakini, nimehamasishwa na wazazi wa Nick, hasa mama yake ambaye alimtunza kwa upendo na hakuhisi kusita au aibu kumchukua Nick katika maeneo ya umma. Kwa sababu ya hali ya binti yangu, ninasita sana kumtoa hadharani kwani sitaki watu wamtazame. Shukrani kwa Nick kwa kunipa mtazamo mpya katika kuangalia maisha yangu na mazingira. Ninatiwa moyo sana na kila neno na ninataka kusoma kitabu chake tena na tena, kwa sababu ni ya kuvutia sana. Mimi na familia yangu kwa sasa tunaishi Nagpur, Maharashtra kaskazini mwa India. Mume wangu ni kutoka Kerala, kusini mwa India. Sisi kama familia tumejitolea maisha yetu kumtumikia Yesu na kushiriki upendo Wake na wengine. Tuna huduma ndogo hapa kwa watoto walio chini ya ubinafsi. Ni Kids Club ambapo watoto hukusanyika kusikiliza hadithi za kibiblia, nyimbo.  michezo na kupata elimu ya thamani. Nilipenda maneno ambayo Nick alishiriki katika kitabu chake ambacho kilisema "wakati wewe mwenyewe unateseka, nenda ukapunguze maumivu ya mtu mwingine". Nimeanza blogi kwa watu ambao wanapitia majaribu makubwa, na mateso, na hawawezi kuweka imani yao kwa Mungu. Kupitia blogu zangu ninawahimiza kuweka imani yao kwa Yesu na katika upendo Wake usioshindwa.

Kwa mara nyingine tena asante sana kwa Nick kwa kuandika kitabu hiki na kushiriki hadithi yake ya ajabu ya maisha na sisi. Nick ni baraka bora ya Mungu kwa sayari hii. Nick, endelea kuandika, endelea kushiriki na uendelee kuhamasisha watu. Mungu akubariki kwa afya njema na nguvu. Mungu akubariki familia yako nzuri na huduma yako! Kwa maombi, Elizabeth.

 

Januari 16, 2020

MY EXPERIENCE FROM ZAIDI YA MWAKA MMOJA ULIOPITA

Nick, kitabu chako "Stand Strong" kimekuwa baraka katika maisha yangu, kwa sababu maneno yako yalinisaidia kupata uzoefu wangu mbaya zaidi. Ulinifundisha jinsi ya kukabiliana na maumivu yangu na kuweka imani wakati mtu alijaribu kunifanya nianguke. Maneno yako ya amani na nguvu yalinipa tumaini la kusaidia kuweka utulivu na kupumua. Ulinifundisha kumwomba Yesu amani wakati nilifikiri siwezi kuichukua tena. Nilitaka kukata tamaa kwa sababu nilikuwa na hofu sana kwa siku yangu, na msichana huyo. Alininyanyasa kila siku shuleni, tangu siku alipoamua kunichukia. Lakini, nilikuwa huko nikisoma kitabu chako na kumwomba Yesu amani na nguvu kuvumilia siku nyingine, hadi mwisho wa madarasa yangu. Kwa msaada wako nilipata nguvu, asante Nick, kwa kitabu chako na maneno yako, Mungu akubariki.

Nilitaka kutuma hadithi yangu mwaka jana kuhusu shule hapa Brazil na jinsi ulivyonisaidia. Nilizaliwa katika utoto wa Kikristo, lakini kama wewe, nilipitia mapambano mengi, lakini mwaka jana nilihisi upendo wa Mungu na Alinionyesha jinsi nilivyo muhimu, na kwamba Yeye yuko pamoja nami. Nilihisi kwamba kupitia kitabu chako, Mungu aliniimarisha. Asante na Mungu, vitabu vyako ni baraka katika maisha ya wasomaji, hasa katika maisha yangu. "Stand Strong " ni kitabu cha kushangaza, asante, Nick.

 

Fomu ya Ombi la Maombi

Unaweza kuongeza ombi lako la maombi kwenye ukurasa wetu wa maombi kwa kutumia fomu hapa chini. Mara tu ombi lako la maombi litakapopokelewa, tutashiriki kulingana na maagizo yako. Jisikie huru kuwasilisha maombi mengi ya maombi kama unavyopenda!

Jiunge na Misheni Yetu

Kwa kujiunga na orodha yetu ya barua pepe, utajifunza zaidi kuhusu NVM
na jinsi tunavyofikia ulimwengu kwa ajili ya Yesu.

Jisajili kwenye podcast

Pata vipindi vyetu vya hivi karibuni pamoja na msukumo
maudhui yaliyotumwa kwa barua pepe mara kwa mara